ใครคิดถึงเกาหลีขอให้ยกมือขึ้น! แน่นอนว่าสายฮ้อปปิ้ง ชอบเช็คอินคาเฟ่ต้องคิดถึงประเทศเกาหลีเป็นอันดับต้นๆ เพราะ คาเฟ่สุดฮิตที่เกาหลี นอกจากจะกาแฟอร่อย กลิ่นหอมเย้ายวนแล้วแต่ละที่ยังตกแต่งร้านให้ดูเก๋ไก๋ ไม่ซ้ำใคร มีมุมถ่ายรูปหลายสไตล์ เรียกยอดไลค์ได้ดีสุดๆ สายสโลว์ไลฟ์ที่ชอบการใช้ชีวิตชิคๆ คูลๆ นั่งจิบเครื่องดื่มเย็นๆ เช็คอินคาเฟ่สวยๆ ห้ามพลาด!
Café Mula
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/cafemula2.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/12719503375a8e1e91088cb.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/Greysuitcase-CafeMula%EC%B9%B4%ED%8E%98%EB%AE%AC%EB%9D%BC06.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/final-2.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/final-15.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/1813948_1614691767284226.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/UEpLTqkyqK1XDW3B1GZmnw7SQyVPmNscTSrFZSUy.jpeg?ssl=1)
เอาใจสายมินิมอลกับ Café Mula คาเฟ่เรือนกระจกที่ดังมากกกกในโซเชี่ยล เป็นคาเฟ่ 2 ชั้นที่ตกแต่งโปร่งโล่งสบาย ออกแนวมินิมอล เรียบหรูนิดๆ โดยชั้นบนเปิดเป็นรูฟท็อปให้ลูกค้าได้นั่งชิลล์ๆ ถ่ายรูปชิคๆ บอกเลยว่าถ่ายรูปเพลินมากกกก แถมเครื่องดื่มก็อร่อย มีโอกาสไปเที่ยวเกาหลีเมื่อไหร่ บอกเลยว่าห้ามพลาด
พิกัด : ถนนคาโรซูกิล
Café Hallasan
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/%EC%A0%9C%EC%A3%BC_%EC%B9%B4%ED%8E%98_%ED%95%9C%EB%9D%BC%EC%82%B0_%EC%9D%B8%EC%8A%A4%ED%83%80_%ED%95%AB%ED%95%9C_%EC%84%B8%ED%99%94_%EC%B9%B4%ED%8E%98_TV_%EC%84%B8%ED%99%94%ED%95%B4%EB%B3%80_26.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/65482706_2746457352038226_1075870229403271168_n.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/Cafe-Hallasan-Jeju.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/download-4.jpg?ssl=1)
สายฮ้อปปิ้งต้องถูกใจแน่นอนกับ Café Hallasan คาเฟ่ริมทะเลสุดชิค ที่ใครไปเกาะเชจูต่างต้องพากันไปปักหมุดเช็คอิน เพราะที่นี่บรรยากาศดีมากก สามารถมองผ่านหน้าต่างออกไปเห็นทะเลสวยๆ น้ำใสๆ มีลมพัดเย็นสบายตลอดเวลา แถมทางร้านยังมีมุมถ่ายรูปเก๋ๆ มากมาย คนชอบถ่ายรูปไม่ผิดหวังแน่นอน
พิกัด : หาดเซฮวา เกาะเชจู
Roof808
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/download-2-1.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/download-4-1.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/download-3-1.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/download-6.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/IMG_5117.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/download-5.jpg?ssl=1)
คาเฟ่ฮอตฮิตในหมู่คนเกาหลี ตั้งอยู่บนชั้นบนสุดของตึก 808 สามารถเห็นวิวทิวทัศน์ได้อย่างชัดเจน คาเฟ่จะมี 2 โซนให้เลือกชิลล์ ระหว่าง indoor และ outdoor โดยตอนเช้า-เย็นเปิดเป็นคาเฟ่ มีเมนู brunch และเครื่องดื่มมากมายให้เลือก ส่วนตั้งแต่ 19.00 – 02.00 จะเปิดเป็นผับนั่งชิลล์ให้ได้ชนไวน์ จิบค็อกเทล ชมวิวเก๋ๆ ของย่านคังนัม
พิกัด : รถไฟฟ้าใต้ดินสถานีชินนนฮยอน ทางออก 5
Avant Garde Café
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/gamcheon-avant-garde1.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/Cafe-Avant-Garde-1024x768-1.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/caption.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/20190428Interior@CafeAvantgarde.jpg?ssl=1)
คาเฟ่ชื่อดังที่ตั้งอยู่ใจกลางหมู่บ้าน Gamcheon Culture Village ซึ่งเป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่ใครไปปูซานก็ต้องแวะไปเช็คอิน คาเฟ่มีบรรยากาศสบายๆ ตกแต่งด้วยตุ๊กตาน่ารักๆ ที่มุมระเบียงคาเฟ่ที่สามารถมองเห็นวิวทิวทัศน์ สีสันสดใสหมู่บ้านได้แบบพาโนรามา บอกเลยสวยมากกกกก สายคาเฟ่ห้ามพลาดเลยทีเดียว
พิกัด : หมู่บ้านกัมชอน ปูซาน
One in a Million
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/oneinamillion1.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/226740385795723502.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/oneinamillion6.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/230EB24657957E9A1C.jpg?ssl=1)
เป็นคาเฟ่ที่ดังมากช่วงหนึ่งในทวิตเตอร์ เพราะ #บาริสต้าหล่อมากกกก จนมีสาวๆ แวะเวียนไปต่อคิวชิมกาแฟจนแน่นเลยทีเดียว ทางร้านมีการตกแต่งแนวฮิปสเตอร์ น่ารักๆ ด้วยต้นไม้และลายหินอ่อน มีการคุมโทนเฟอร์นิเจอร์ทุกอย่างด้วยสีชมพู-ขาว ชาวฮิปสเตอร์ทั้งหลายถูกใจแน่นอน
พิกัด : รถไฟฟ้าใต้ดินสถานีฮันกังจิน ทางออก 3
Café Mustache
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/132271311_1384193471972904_6297376202115162338_n.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/download-7.jpg?ssl=1)
Café Mustache เป็นอีกหนึ่งคาเฟ่ที่อยู่ติดริมทะเลเกาะเชจู ตั้งอยู่ที่หน้าหาดวอลจองรี ซึ่งเป็นชายหาดที่ขึ้นชื่อเรื่องหาดทรายสีขาว น้ำทะเลใสสีมรกต สวยงามแบบสุดๆ เมนูไฮไลท์ของที่นี่คือนมสดสตอร์เบอร์รี่และมาการองแสนอร่อยที่ใครมาก็ต้องสั่ง นอกจากนั่งทานข้างในแล้ว ทางคาเฟ่ยังมีบริการพิเศษ สามารถปูเสื่อนั่งชิลล์ริมทะเลได้อีกด้วย
พิกัด : หาดวอลจองรี เกาะเชจู
Blüte Gardening Café
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/C-fBcKnUMAEH1Vo.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/blute-hongdae-gardening.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/f02-1.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/C-fBcOYUAAEESAf.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/08/Seouls-themed-cafes-flower-768x512-1.jpg?ssl=1)
คาเฟ่สุดฮอตในฝันของสาวๆ หลายคน ให้ความรู้สึกอบอุ่น โรแมนติกแบบสุดๆ คาเฟ่ตกแต่งในสไตล์ยุโรป วินเทจๆ มาในคอนเซ็ปต์ Flower&Garden ประดับประดาด้วยดอกไม้และต้นไม้ต่างๆ มากมาย นอกจากบรรยากาศที่สวยงามแล้ว ยังมีอาหารว่างและเครื่องดื่มแสนอร่อยให้ได้สั่งรับประทานอีกด้วย
พิกัด : รถไฟฟ้าใต้ดินสถานีซังซู ทางออก 1