เผลอแปบๆ ก็เข้าสู่เทศกาลแห่งการท่องเที่ยวแล้ว ตอนนี้หลายคนน่าจะกำลังแพลนทริป ช้อปปิ้งเสื้อผ้า เลือกพร็อปเตรียมไปถ่ายรูปสวยๆ อัพลงโซเชียลกันแล้วใช่ไหมล่ะ? แต่พอเริ่มเลือกชุดก็แอบลังเลกับอุปสรรคอย่างเจ้าแสงแดดที่คอยรังควาน สร้างความหมองคล้ำ และความแห้งกร้านให้กับผิว งานนี้อย่าได้กังวลไปค่ะ เพราะแอดจะไม่ทำให้ทุกคนต้องหมดสนุกกับทริปเก๋ๆ ในปลายปีนี้แน่นอน
วันนี้คัดมาเสิร์ฟกันแบบสดๆ ร้อนๆ Biore UV Anti-Pollution Body Care Serum Intensive Aura SPF50+ PA+++ (150 มล. 290 บาท) บอดี้แคร์เซรั่ม กันแดดนักบล็อก ที่เพิ่งคว้ารางวัล Best Body Sunscreen จาก CLEO Beauty Hall of Fame 2022 ไอเท็มตัวแม่ที่จะช่วยปลดล็อกผิวไบรท์ ให้สวยกระจ่างใสแบบไม่ง้อฟิลเตอร์เลยล่ะ
![บอดี้แคร์เซรั่ม](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/08/S__114876444-1024x538.jpg?resize=750%2C394&ssl=1)
กันแดดนักบล็อกให้ปกป้องสูง ช่วยปรับผิวหมองคล้ำ ลดจุดด่างดำ
อย่างแรกที่แนะนำให้เพื่อนๆ ดูเวลาเลือกครีมกันแดด คือ ค่า SPF และ PA ว่าสามารถปกป้องผิวได้ครอบคลุมทุกรังสีไหม ซึ่ง บอดี้แคร์เซรั่ม ตัวนี้แน่นอนว่าให้ค่าการป้อง SPF50+ PA+++ ที่สูงมากพอจะบล็อกรังสี UVA1, UVA2 และ UVB แบบ Ultra UV Protection เลยล่ะ ทำให้ช่วยปรับผิวที่คล้ำเสียให้กระจ่างใส ลดเลือนพวกจุดด่างดำ และก็แก้ปัญหาสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอกันได้ดี แต่แนะนำว่าควรใช้อย่างต่อเนื่อง 2-4 สัปดาห์ขึ้นไป จะเริ่มเห็นถึงการเปลี่ยนแปลงนะคะ
![บอดี้แคร์เซรั่ม](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/08/S__114876442-1024x538.jpg?resize=750%2C394&ssl=1)
มีเกราะป้องกัน มลภาวะ ฝุ่นควัน บอกลาผิวแห้งเสียได้เลย
มาที่ความพิเศษอีกอย่างของกันแดดนักบล็อกตัวนี้ คือ เค้าไม่ได้บล็อกแค่แดดนะจ๊ะ แต่ยังรวมไปถึงบล็อกผิวจากมลภาวะ ฝุ่น ควัน ด้วย Anti-Pollution Shield ที่สร้างขึ้นมาบนผิวเพื่อช่วยป้องกันสิ่งสกปรกจะเข้ามาทำร้ายผิว แม้แต่อณูเล็กๆ ก็ไม่สามารถลงผ่านรูขุมขนได้เลย ตัวนี้บล็อกเรียบ ฉะนั้นมั่นใจเลยว่าผิวที่แห้ง หรือไม่ยืดหยุ่น จะค่อยๆ ชุ่มชื้น และสุขภาพดีขึ้น
ปลดล็อกผิวไบรท์ ด้วยวิตามินและสารสกัดจากธรรมชาติ
งานนี้แขนทุกคนจะไม่สองสี หรือเป็นปลอกอีกต่อไป เพราะนอกจากคุณสมบัติในการบล็อกแล้ว ยังช่วยปลดล็อกผิวให้ไบรท์ พร้อมปรับสีผิวให้กระจ่างใสด้วย Vitamin B3 และสารสกัดจากส้มยูซุ พร้อมบำรุงผิวไม่ให้แห้งกร้าน ลดการเกิดริ้วรอยเล็กๆ หลังออกแดด ด้วย Moisturizing Pack เป็นอะไรที่คุ้มมากๆ ได้ทั้งปกป้องผิวก่อนออกแดด และยังบำรุงหลังออกแดดด้วย
![บอดี้แคร์เซรั่ม](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/08/S__114876443-1024x538.jpg?resize=750%2C394&ssl=1)
เนื้อเบา ซึมเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะ ทาแล้วสบายผิวสุดๆ
ถ้ากันแดดตัวเนื้อหนัก จะทายากมากจริงๆ ติดเสื้อผ้าบ้าง ทำให้เสื้อผ้าเป็นสีเหลืองบ้าง ไม่ก็เกิดคราบระหว่างวัน แต่ทาบอดี้แคร์เซรั่มตัวนี้แล้วไม่เป็นเลย ด้วยความที่เนื้อเบา ซึมเร็ว ขนาดลงหลังจากทาบอดี้โลชั่นก็ยังไม่รู้สึกเหนอะหนะ ให้ความรู้สึกสบายผิว พอตอนออกแดดก็ไม่รู้สึกร้อนผิว หรือมีอาการผิวแดง ระคายเคืองอะไร น่าจะเพราะทั้งเบา ทั้งเข้มข้นด้วยแหละ เลยให้การปกป้องที่ยาวนานแม้ว่าจะอยู่ข้างนอกตลอดทั้งวัน
กันน้ำ กันเหงื่อ จะโพสต์ท่าไหนผิวก็ไม่พัง
ไม่ว่าจะสวมชุดไหน ไปทำอะไร หรืออยู่ข้างนอกตลอดทั้งวัน ก็ไม่ต้องเติมกันแดดเพิ่มเลย เพราะเนื้อเซรั่มกันทั้งน้ำ ทั้งเหงื่อ ไม่ทำให้กันแดดหลุดออกระหว่าง แต่ถ้าใครมีกิจกรรมอย่างว่ายน้ำ หรือ ไปดำน้ำ แนะนำให้ลงซ้ำก่อนลงน้ำนะคะ จะช่วยปกป้องได้ดียิ่งขึ้น ส่วนเรื่องถ่ายรูปนี่หมดห่วงได้เลย ไม่ว่าจะโพสต์ท่าไหนผิวก็ไม่พัง อัพและโพสต์ได้แบบไม่ต้องใส่ฟิลเตอร์ ผิวก็ยังสวยกระจ่างใส ไม่มีดรอป ก็เพราะบล็อกมาดี!
Biore UV Anti-Pollution Body Care Serum Intensive Aura SPF50+ PA+++ (150 มล. 290 บาท) มีจำหน่ายที่วัตสัน ท็อปส์ โลตัส 7-eleven ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วประเทศ หรือสามารถช้อปออนไลน์ ได้ที่ Lazada, Shopee,Konvy และ JD Central