เพราะผิวแก่ก่อนวัยนั้น เกิดจากแสงแดดตัวร้ายเข้ามาทำลายคอลลาเจนบนชั้นผิว ทำให้สูญเสียความชุ่มชื่น หน้าหมอง ผิวคล้ำ ริ้วรอยถามหา เรียกว่า แดดตัวเดียว แต่ปัญหามาครบ! ฉะนั้นใครไม่อยากโดนเรียกป้า ต้องทากันแดด ที่ช่วยกันแก่นะคะ อย่าง กันแดดเซฟคอลลาเจน Biore UV Aqua Rich Watery Essence SPF50+ PA++++ แอดขอปักเมนเลย ไม่คิดว่าจะเริ่ดขนาดนี้ ทั้งเนื้อเบา ซึมเร็ว มีส่วนผสมบำรุงให้ผิวชุ่มชื้นเหมือนเราทาสกินแคร์ ที่สำคัญกันน้ำ กันเหงื่อ กันแดดทะลุแมสก์ และยังกันแดดมาทำร้ายคอลลาเจนบนผิวเราด้วย!!! เป็นผู้ช่วยที่เข้าใจผิวเราที่สุด
![กันแดดเซฟคอลลาเจน](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/08/S__114876430-1024x538.jpg?resize=750%2C394&ssl=1)
รู้ไหมคะ? แสงแดด ทำให้หน้าแก่เร็ว
หลายคนอาจจะรู้มาว่าแสงแดด ทำให้ผิวคล้ำ หน้าหมอง มีจุดด่างดำ ใครอยากหน้ากระจ่างใส ก็จะทากันแดดป้องกันเอาไว้ แต่ความจริงแล้วแดดร้ายกว่านั้นค่ะ นางทำให้ผิวแก่ได้ด้วย เพราะในแดดจะมีทั้งความร้อน รังสียูวีเอ ยูวีบี มลภาวะต่างๆ ซึ่งล้วนเป็นสาเหตุของการเกิดอนุมูลอิสระ ทำให้ผิวคล้ำเสีย เกิดฝ้า กระ จุดด่างดำ จนถึงริ้วรอยก่อนวัยนั่นเอง
![กันแดดเซฟคอลลาเจน](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/08/S__114876427-1024x538.jpg?resize=750%2C394&ssl=1)
แดดทะลุแมสก์ก็ไม่กลัว พร้อมออกแดดเพราะใช้ กันแดดเซฟคอลลาเจน
ด้วยความแต้มบุญสูงที่ได้มาเจอกับ กันแดดเซฟคอลลาเจน Biore UV Aqua Rich Watery Essence SPF50+ PA++++ กันแดดเซฟคอลลาเจนตัวแม่ ที่ตอนแรกก็งงๆ ว่าเซฟคอลลาเจนยังไงนะ จนไปหาข้อมูลและรู้มาว่าเค้าใช้เทคโนโลยี Micro Defense นวัตกรรมขั้นสุดจากญี่ปุ่น ทำให้อนุภาคกันแดดเล็กระดับไมโครและเซฟผิวสุดๆ ประมาณว่าปกป้องผิวจากแดดได้มิดชิดมากๆ แม้ร่องลึกที่ไปถึงชั้นคอลลาเจนก็ปกปิดได้ ทำให้ใครที่ได้ใช้กันแดดหลอดนี้ก็มักจะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า “ไม่กลัวแก่ ไม่แคร์แดด” จะบอกว่าเพิ่งเข้าใจก็ตอนได้ลองเองนี่แหละคร่า
เนื้อเอสเซ้นส์ บางเบา ทาทับเมคอัพได้ แถมได้บำรุงด้วย
มาถึงสิ่งที่เลิฟที่สุด คือ เนื้อกันแดดตัวนี้เป็นเอสเซ้นส์ สูตรน้ำค่ะทุกคน ดีงามมากๆ ตอนทาลงไปบนผิวจะรู้สึกเนื้อกันแดดซึมลงบนผิวไม่เหนอะหนะเลย สามารถเลเยอร์กันแดดได้หลายชั้น เติมระหว่างวันก็ได้ ทาทับเมคอัพก็ได้ ไม่ทำให้เป็นคราบ ที่สำคัญกันน้ำกันเหงื่อ ปกป้องผิวยาวนาน ด้วยค่า SPF50+ PA++++ แล้วยังมีส่วนผสมของ Hyaluronic Acid, Royal Jelly Extract และ Butylene Glycol ที่คอยบำรุงผิว มอบความชุ่มชื้น ไม่ทำให้แห้งกร้าน จนเกิดริ้วรอยด้วยนะ
5 เหตุผลที่ ใครใช้ก็หลงรักกันแดดหลอดนี้
1. เนื้อเบาแบบน้ำ ซึมเร็ว ทาง่าย ทาทับเมคอัพได้ ค่าการปกป้องสูง ทำให้ทาได้ในปริมาณ 2 ข้อนิ้ว
2. ใช้ได้กับทุกสภาพผิว แม้ผิวมัน ผิวเป็นสิวก็ใช้ได้ ไม่ทำให้เกิดการอุดตัน
3. ได้ทั้งการปกป้องและการบำรุงในหลอดเดียว ใช้แล้วผิวดูชุ่มชื้น ไม่แห้ง
4. กันน้ำ กันเหงื่อ กันคอลลาเจนในผิวถูกทำลาย ไม่ทำให้เมคอัพไหล หรือสีรองพื้นเปลี่ยนเฉด
5. แพคเกจเบา พกพาง่าย หัวหลอดบีบออกแบบมาให้กะปริมาณเนื้อกันแดดได้ดี บีบแล้วไม่ไหลพรวด
![กันแดดเซฟคอลลาเจน](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/08/S__114876429-1024x538.jpg?resize=750%2C394&ssl=1)
ดีแบบนี้ไง ถึงได้รางวัล Best Essence Sunscreen
เนื้อ คุณสมบัติ ผลลัพธ์ ดีจนต้องบอกต่อ ว่าแล้วก็ไม่แปลกใจใช่ไหมคะว่าทำไม CLEO Beauty Hall of Fame ปี 2022 นี้ Biore UV Aqua Rich Watery Essence SPF50+ PA++++ (50 กรัม 420 บาท) ถึงได้รางวัล Best Essence Sunscreen เอาเป็นว่าใครใช้แล้วประทับใจอย่างไร มาเล่าให้แอด และทีมงานคลีโอฟังกันบ้างน้า
ปล.หลอดนี้หาซื้อไม่ยากค่ะ มีจำหน่ายที่วัตสัน ท็อปส์ โลตัส 7-eleven ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วประเทศ แต่ถ้าเป็นช้อปออนไลน์ สามารถกดลงตระกร้า ได้ที่ Lazada, Shopee, Konvy หรือ JD Central เลยจ้า