อากาศร้อนๆ แบบนี้ต้อง พูลวิลล่าเลย แล้วไปเจอขุมทรัพย์ที่พัทยามา เดินทางง่ายมากกก แค่ชั่วโมงครึ่งจากกรุงเทพ ชื่อว่า La Miniera Pool Villas ที่สุดของความร่มรื่นจริงๆ
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679749957451-01-1024x684.jpeg?resize=562%2C375&ssl=1)
ชอบความร่มรื่นที่นี่มาก มีรถกอล์ฟบริการพาไปส่งถึงห้องพักเลย
เข้าห้องพัก ในห้องพักมาพร้อม ออนเซ็น ส่วนตัว แช่ได้เต็มอิ่ม ชอบตรงรีโมทระบบน้ำดีงาม สามารถปรับความแรงน้ำ แถมเปลี่ยนสีได้ เก๋มาก บรรยากาศที่พักหรู ดีลักซ์พูลวิลล่า สามารถเดินออกจากห้อง ลงไปว่ายน้ำในสระว่ายน้ำได้เลย
คือฟินสุดๆ เพราะมีเตียงขนาดใหญ่ เตียงนุ่มมาก ดูดวิญญาณมากเหมาะสังสรรค์กับเพื่อน สวีตกับแฟนเป็นที่สุด
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679749933243-01-1024x684.jpeg?resize=568%2C379&ssl=1)
ที่ชอบมากๆ คือ บาร์กลางสระว่ายน้ำมาก กลางคืนเปิดไฟสวย จิบเครื่องดื่มชิลๆ คือดีงามมาก
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679750001459-01-1024x684.jpeg?resize=571%2C381&ssl=1)
มื้อค่ำบรรยากาศเริ่ดก็มาทานอาหารที่ ห้องอาหาร Zaffiro ห้องอาหาร สไตล์ โมเดิร์นเอเชี่ยนทวิสต์
อาหารฟิวชั่น หลากหลายเมนู ไม่ว่าจะเป็นเมนูอาหาร และเครื่องดื่ม ค๊อกเทล ใครอยากนั่งบาร์ ด้านล่างมีบาร์ให้นั่งจิบเครื่องดื่มกันชิลๆ
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679750026545-01-1024x684.jpeg?ssl=1&resize=1710%2C1710)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679750027645-01-1024x684.jpeg?ssl=1&resize=1709%2C1709)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679750025588-01-1024x684.jpeg?ssl=1&resize=1710%2C1710)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679750032447-01-1024x819.jpeg?ssl=1&resize=2000%2C2000)
ไฮไลต์ห้ามพลาด คือ อาหารเช้ามาแบบโฟลตติ้งลอยน้ำ ทานกันแบบเพลินๆ อาหารมีทั้ง แบบไทยและอเมริกันเบรคฟาสต์ อิ่มครบดีงาม
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/1679750054919-01-1024x1024.jpeg?resize=512%2C512&ssl=1)
เรียกได้ว่าเป็นโรงแรมที่มีความครบ มาที่เดียวคือครบจริง เหมาะมาพักผ่อน ชาร์ตแบตร่างกายมาก
อ่านเรื่องราวอื่น ๆ ได้ที่ CLEO Thailand และ FB > CLEO