ร้อนนี้เพื่อให้เราโรมแมนติกกับตัวเองขึ้น ให้มีความครึ้มใจหน่อย หากลิ่นหอมดีๆ สำหรับอากาศร้อนๆ ฉีดแล้วไม่ฉุนไป สบายใจๆ มาวางสวยๆ ในห้องน้ำกันเถอะ คลีโอขอแนะนำ..
L’Occitane’s Pivoine Flora Eau de Toilette, 1,850 บาท
ร้อนนี้เราต้องไม่พลาดหอมของพีโอนี่ สาวไทยรักพีโอนี่กันแน่นอน หอมหวานนิดๆ น่ารักๆ แล้วกลิ่นนี้ของล็อคซิทานมีกุหลาบหอมปนๆ ด้วย หอมจรุงไปทั้งห้อง ทั้งร่างกายเรา ชอบกันชัวร์!
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/05/6FB054DC-B8BD-451E-9BAD-98E9BD090AF1.jpeg?resize=358%2C330)
Maison Francis Kurkdjian L’Eau a la Rose EDT, ราคาประมาณห้าพันบาทไซส์ 50 ml.
เป็นแบรนด์ที่สวยสง่าเลอค่าที่สุด นักปรุงน้ำหอมคนนี้ไม่ธรรมดา กลิ่นหอมที่เราจะต้องร้องเอ๊ะๆๆ กับตัวเอง เมื่อลิ้นจี่ แพร์ กุหลาบ พีโอนี่ ไวโอเล็คมารวมกัน คือที่สุดของที่สุด หอมเกินห้ามใจ ชายหนุ่มใดได้กลิ่นจะต้องถามว่า “ใส่น้ำหอมอะไรครับ?” กันกับขวดนี้เลย
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/05/43C020C1-A7B3-46D5-8388-218AD4BFF41C.jpeg?resize=375%2C500)
ราคาประมาณห้าพันบาท
Elizabeth Arden Green Tea ไซส์เล็กไม่น่าเกินสองพันบาท
หอมชาเขียวอมตะที่สุด หอมมาสิบปียังไงก็เหมือนเดิม กลิ่นชาเขียวของอาร์เดนมีอีกแบรนด์ที่สู้ได้คือบลูการี แต่อาร์เดนจะเฟมินีนกว่า หอมสบายใจ ไร้ความฉุนใดๆ แน่นอน เป็นชาเขียวที่สงบและสดชื่น ใช่ที่สุดในใจ
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/05/B2A1297A-7412-4327-9065-3B381FEF0942.jpeg?resize=375%2C500)
Jo Malone Poppy & Barley Cologne, 2,250 บาท
กลิ่นหอมสายลมอ่อนๆ สดชื่น มีชีวิตชีวา หอมของกุหลาบ ไวโอเล็ต แบล็คเคอเรนท์และรำข้าว เหมือนสาวยืนอาบแดดอ่อนๆ อยู่กลางทุ่ง ชวนให้รื่นรมย์กับตัวเองได้ดี กลิ่นนี้สาวนิ่งๆ สันโดษนิดๆ จะชอบเลย
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/05/2E18FFFA-4B2C-4331-A497-89A189573C79.jpeg?resize=427%2C597)
Gucci Memoire D’une Odeur, 4,050 บาท
เป็นอีกกลิ่นหอมที่ไม่เหมือนใคร หอมดอกคาโมมายล์โรมัน ดอกเข็มสีแดง มาอบอุ่นขึ้นด้วยไม้จันทน์ น้ำผึ้ง วานิลลา เป็นผู้หญิงหวานที่ผ่อนคลาย สบายใจ แนะนำเลยถ้าไม่เคยลอง กลิ่นนี้ต้องได้ลอง
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/05/E4CF057A-8EFC-4682-9337-7FBAF415E172.jpeg?resize=276%2C322)
Atelier Cologne Orange Sanguine, ราคาประมาณ 60 ดอลล่าร์ส
คนรักส้มจริงจังจะต้องจังงังกับกลิ่นหอมนี้ ใครที่ใช้จะบอกว่าหอมส้มมากๆ ตามมาด้วยมะลิ และเจเรเนียม ส่วนใหญ่สาวยุโรปจะรักขวดนี้ แล้วพกไซส์เล็กติดตัวไปด้วยตลอด กลิ่นส้มเหมาะกับฤดูร้อนเสมอ และเป็นหอมส้มที่ติดได้นานด้วย
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/05/6247647A-0903-4DAD-AEE7-E905AB8B6BC0.jpeg?resize=474%2C554)
Hermes Concentre de pamplemousse rose, ราคาประมาณสี่พันกว่าบาท
น้ำหอมกลิ่นนี้ฉีดได้ทั้งผู้ชายและผู้หญิง เป็นความไซตรัสและกุหลาบมารวมกัน เหมาะกับวันอากาศร้อนๆ เลย จะได้ความฝรั่งเศสหรูๆ ที่สดชื่น หอมพิเศษ ฉีดแล้วจะรู้สึกมีคาแร็คเตอร์อีก เหมือนไปนอนอาบแดดแถวคาพรี
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/05/9375D29D-8CE4-4E54-B8B9-C01374DA8A11.jpeg?resize=443%2C553)