คลีโอขอให้พี่ธูปเขียนเรื่องนี้มาให้ พี่ธูปเป็นผู้ชายที่เชี่ยวเรื่องบาร์ กาแฟ อาหารมากๆ เอาเป็นว่าถ้าพี่ธูปแนะนำร้านไหน ไปเถอะ ดีแน่นอน และร้านนี้พี่ธูปเขียนให้เป็นร้านแรก คลาสสิค เท่ลึก เซ็กซี่ Pennant Thonglor เลยเป็นร้านที่เราคิดว่า “เหมาะกับชวนเขาไปเดท” ที่สุด!!!
มาอีกหนึ่งในย่านนี้ กับโซนทองหล่อที่ไม่เคยร้างลาร้านเก๋ ๆ ที่มีเปิดใหม่แทบทุกเดือน และกับที่นี่ Pennant Thonglor เป็นทั้งคาเฟ่ บาร์ และร้านอาหารแนว Surf & Turf ที่เน้นเนื้อวัวและอาหารทะเลเป็นหลัก
แม้จะเป็นช่วง Soft Opening ที่เพิ่งเปิดมาได้ไม่ถึงเดือน แต่ก็มีอะไร ๆ ที่ชวนให้หลาย ๆ คนสนใจอยากลองแวะมาเช็คอินสัมผัสประสบการณ์ใหม่ตามคอนเส็ปร้านกับความ Modern Minimal Style
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/F4B7CCBA-10AC-4950-A521-E8A11B2CCCD2-1024x734.jpeg?resize=512%2C367&ssl=1)
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/DE546E2A-704D-4E64-8EA6-C9D18436B15B.jpeg?resize=512%2C512)
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/1C17F854-BB77-4A04-B71A-0BF7E62158FF.jpeg?resize=512%2C384)
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/BC7FE1B7-9A51-422C-96F0-5E96E6B26DC7.jpeg?resize=512%2C384)
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/02E29EF8-CBB5-4AAC-9E7F-CACA2317C0EB.jpeg?resize=512%2C384)
หากแวะมาในช่วงเช้า หรือภาคกลางวัน จะได้พบกับประสบการณ์ในส่วนของคาเฟ่ ที่พร้อมเสิร์ฟเครื่องดื่มทั้งกาแฟและชา โดยในส่วนของกาแฟนั้น ส่วนใหญ่เป็น classic menu ที่สั่งง่ายจิบเพลิน ทั้ง Iced Coffee, Latte โดยที่นี่เน้นใช้เมล็ดกาแฟไทยเป็นหลัก เพราะต้องการสนับสนุนเกษตรกรไทย ส่วนเครื่องดื่มชานั้น ก็มีทั้งชาแบบสมุนไพรไทย และมัทฉะ รวมไปถึงแนว Tea Tonic ที่เน้นความสดชื่น และ minimal กับความเรียบง่ายของรสชาติ
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/4707093B-8B15-4737-9DD8-619D4648A707.jpeg?resize=384%2C512)
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/D1963DCF-09C3-4635-831A-8D2E1C8A11D9.jpeg?resize=384%2C512)
และหากแวะมาในภาคเย็น หรือช่วงค่ำ ที่นี่ก็พร้อมเสิร์ฟค็อกเทลที่เป็น Signature Drink ของที่ร้าน พร้อมอาหารแบบพออิ่มท้องสไตล์ Surf & Turf ที่จะสั่งมานั่งทานพร้อมจิบเครื่องดื่มที่บริเวณหน้าบาร์ หรือจะแวะขึ้นไปที่ชั้น 3 ที่แยกเป็นพื้นที่ของห้องอาหารโดยเฉพาะก็ได้เช่นกัน
ทางร้านกระซิบมาว่า หากแวะมาในช่วงค่ำคืนวันศุกร์และเสาร์ อาจมีวงแจ๊สมาบรรเลงขับกล่อมให้ได้เพลิดเพลินมากยิ่งขึ้นอีกด้วย
![Pennant Thonglor](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2021/12/AF67EE7C-15D1-434D-BF80-AF55077905BC.jpeg?resize=512%2C512)
ถือเป็นอีกหนึ่งจุดเช็คอินสำหรับสาว ๆ ที่อยากมานั่งอ้อยอิ่งทอดหุ่นแบบพักกาย สบายใจ ก่อนไปต่อที่อื่น ร้านอยู่ปากซอยทองหล่อ ค่อนข้างสะดวก หากเดินทางมาโดย BTS แต่หากขับรถมาจะลำบากในการหาที่จอดรถพอสมควร เพราะที่ร้านยังไม่มีจุดบริการสำหรับที่จอดรถจ้า
Location
ถนนสุขุมวิท 55 (ทองหล่อ) ทางเข้าคอนโด The Strand Thonglor
พิกัด > https://goo.gl/maps/BryMeugqMV1VgJre7
เปิดให้บริการทุกวัน 11.00-14.00 น. / 17.00 – 22.00 น.
โทร. 02-005-4949
Facebook: Pennant Thonglor www.pennantthonglor.com
9 ร้านเค้กช็อกโกแลตสุดฮิตแห่งปี คิวยาวเป็นหางว่าว
อ่านเรื่องอื่น ๆ ได้ที่ CLEO Thailand และ FB > CLEO