ถามพี่เอ๋บอกอคลีโอว่า ตอนนี้ชอบบิวตี้ คลีนิกอะไรที่สุด พี่เอ๋บอกว่าต้อง SOLNE เลย ปกติพี่เอ๋ไม่ค่อยทำหน้าอะไรนะ เลยอยากรู้ว่าซอล์นดียังไง พี่เอ๋เลยเขียนมาให้ โหววว ละเมียดจนต้องตามๆๆๆ เท่านั้น!
![Solne](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/317240850_1491587414653631_7340053570798880523_n-1024x536.jpg?resize=750%2C393&ssl=1)
เอาจริงๆ ปกติไม่ค่อยทำอะไรกับหน้าเท่าไหร่ ไม่ฉีด ไม่อัลเธอร่า เวลาคนชวนไปทดลองบิวตี้ดีๆ ก็จะขอแค่นวดหน้า แล้วก็เชื่อด้วยว่านวดหน้าดีๆ น่ะ หน้ายก หน้าเด็กลงได้จริง ล่าสุดคลินิกที่รักๆๆๆๆ เลยก็คือ Solne ซอล์นอยู่ที่ตึกมหานคร ความรู้สึกแรกคือซอล์นมีกลิ่นอายเกาหลีที่หรูเล็กๆ และสบายมาก ซอล์นหอม ผ่อนคลาย และพลังงานนุ่มนวล เจอกับคุณชิ้น-ณัชพล แซ่ตั้น ฟาวเดอร์ที่ยังหนุ่มมากๆ กับน้องที่ฟรอนท์ ความเย็นสบายของทุกคน ก็ทำทุกสิ่งในใจโทนดาวน์ลงทันที
![solne](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/317127317_682167120233709_9210100073635623224_n-1024x494.jpg?resize=750%2C362&ssl=1)
![solne](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/317610609_894070971757694_3036644989928762176_n-1024x716.jpg?resize=750%2C524&ssl=1)
![solne](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/317449923_676242210807699_1658502939307513846_n-1024x536.jpg?resize=750%2C393&ssl=1)
“อยากให้ที่นี่เป็นที่ที่ได้เข้ามาพักผ่อน เข้ามาแล้วปรับโลกรอบตัว ให้ออกไปแล้วมั่นใจขึ้น” คือคำอธิบายความเป็นซอล์นจากคุณชิ้น ซอล์นมีแสงเดย์ไลท์ล้อมรอบ โทนสีเบจไล่ไปจนน้ำตาลของซอล์น คือเฉดสีผิวของทุกคนในความหมายของซอล์น ต้อนรับด้วยความนุ่มนวลของพนักงาน เครื่องดื่ม ช็อคโกแลตที่จัดวางมาประหนึ่งว่าเราสำคัญที่สุด ซอล์นทำให้เรารู้สึกว่ามีใครกำลังดูแลเราอยู่ จนเราเปิดประตูของกายและใจ พร้อมรอรับทุกสัมผัสจากซอล์น
ซอล์นดูแลผิวหน้าตั้งแต่ระดับทรีทเมนท์ สปา ปัญหาสิว ยกกระชับ จัดการจุดด่างดำ กำจัดขน กระชับสัดส่วน และดริปวิตามิน ที่ซอล์นมีคุณหมอผู้มีปรัชญาให้ทุกคนสวยแบบผ่อนคลายและปลอดภัย เป็นคุณหมอผู้เชี่ยวชาญที่ใครมาต้องรักคอยดูแลอยู่ด้วย สวยแบบซอล์นจะทิ้งสเปซให้ความสวยทำงานกับหัวใจของผู้รับบริการ ความเป็นตัวเองที่เราอาจทำหายไประหว่างทางของชีวิต หัวใจที่เคยมีชีวิตชีวากว่านี้ อารมณ์อันอ่อนโยนที่เราเคยมอบให้ตัวเอง ซอล์นจะมอบความง่ายงามเป็นธรรมชาติ ที่จะค่อยๆ เปิดเผยความลับนี้ให้แก่คุณ
![solne](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/316697514_531356818860616_4549433427576382027_n-1024x536.jpg?resize=750%2C393&ssl=1)
![solne06](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/316905339_882506763118086_4599044763415940692_n-1024x536.jpg?resize=750%2C393&ssl=1)
เราได้ลองทำทรีทเมนท์ที่เป็นซิกเนเจอร์ของซอล์น ที่เป็น Solne Signature Treatment มีความเป็น Holistic รวมเอาศาสตร์ของหินบำบัด และเสียงบำบัด กับพลังงานจากมืองของเธราปิสต์ และคุณค่าของผลิตภัณฑ์สกินแคร์จากอเมริกา เธราปิสต์พาเราเข้าไปในห้องที่จัดวางอย่างสะอาดและสบาย นอนลงบนเตียงแล้วหลับตา เธราปิสต์จะตีขันธิเบตให้ความสั่นสะเทือนของพลังงานเสียง เข้าไปทำงานกับจิตใจในขั้นลึกของเรา แต่ขั้นตอนนี้ร่างกายและจิตใจก็ได้รับการปรับระดับ ความวุ่นวายจากโลกภายนอก ค่อยๆ ผ่านออกไป เราจะรู้สึกได้ถึงความนิ่งสงบในส่วนลึก เราไม่ต้องเป็นใครที่ไม่ใช่เรา เพียงแค่หลับตาแล้วปล่อยใจไปตามจังหวะของเธราปิสต์
![solne07](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/317572919_876429093711158_8615144552583617728_n-1024x536.jpg?resize=750%2C393&ssl=1)
ซอล์นใช้สกินแคร์แบรนด์เอสเธแมกซ์จากอเมริกา รวมกันกับสารแอคทีฟที่ออกแบบโดยซอล์น และยังเพิ่มการบำรุงผิวด้วยเครื่องอควาเพียว เพื่อให้ครีมบำรุงได้ซึมเข้าไปในผิวได้ล้ำลึกยิ่งขึ้น ผิวเราได้รับการปลุกให้ตื่นตั้งแต่ขั้นตอนแรกที่เธราปิสต์เช็ดทำความสะอาดผิวหน้า ทุกจังหวะการเคลื่อนไหวของเธราปิสต์ อ่อนโยน แผ่วเบา มีน้ำหนัก นำพาให้เราเข้าไปสู่โลกข้างในของเราเรื่อยๆ
![solne07](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/317131717_516749150475770_7687229647066663761_n-1024x536.jpg?resize=750%2C393&ssl=1)
มาสก์หน้าอันทรงพลังของซอล์น เจลมาสก์ที่มีพืชพรรณผสมอยู่ในมาสก์ ตัวนี้ทำให้ผิวตื่น ผิวกระจ่าง ผิวชุ่มชื้น ระหว่างที่มาสก์สบายจนเผลอหลับไป และเธราปิสต์ไม่ทิ้งเรานอนมาสก์อยู่คนเดียว แต่จะมานวดแขน นวดมือเพิ่มความล้ำค่าให้เราเพิ่มด้วย
![solne08](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/12/317822836_846920196495779_1674749153133760219_n-1024x536.jpg?resize=750%2C393&ssl=1)
ออกมาจากห้องเธราปิสต์มายืนยิ้มส่ง รู้สึกดีกับหน้า ดีกับตัวเองจนต้องสบตากับเธราปิสต์ รู้สึกว่าได้ส่งยิ้มจากใจส่งไปให้เขา รักซอล์น รักในพลังงาน มีประโยคหนึ่งที่น้องเธราปิสต์พูด แล้วถึงเข้าใจว่า อ๋อ! ที่ซอล์นละเมียดขนาดนี้เป็นเพราะแบบนี้เอง “คุณชิ้นใส่ใจมากๆ ละเอียด คิดถึงแต่ความสุขของลูกค้า เราทำงานเลยมีความสุขไปด้วย แม้กระทั่งน้ำหอมฉีดตัว คุณชิ้นก็หามาให้ ทุกคนใช้กลิ่นเดียวกัน เพื่อที่ลูกค้าจะได้รับสัมผัสที่ตรงชัด ไร้สิ่งขวางกั้น” ความใส่ใจจากตั้งแต่ฟาวเดอร์ จนมาถึงเธราปิสต์เช่นนี้ ทำให้ซอล์นมีเสน่ห์ สวยงาม
และทำให้เราไว้ใจให้ซอล์นดูแลผิวหน้า ดูแลจิตใจเรา แบบไม่มีอะไรขวางกั้นเช่นกัน
สนใจเดินเข้ามาที่ Solne มาที่ตึกมหานคร 11.00-20.00 น.
โทร. 66 2 077 8684 หรือเมลมาที่ [email protected]
www.facebook.com/solneclinic. หรือ www.instagram.com/solneclinic