สายกาแฟอย่างเราเลิฟมากกกกก เพราะตั้งแต่ได้มาเจอ ชุดฟอกฟันขาวของคอลเกต Colgate Optic White O2 Teeth Whitening Kit ชีวิตเราก็ง่ายขึ้นทันที เพราะสามารถฟอกฟันขาวได้เองที่บ้าน ไม่ต้องเสียเวลาให้ยุ่งยากเลย แถมนวัตกรรมของคอลเกตที่อยู่ในชุดฟอกฟันก็สุดยอดมากจริงๆ เป็นการผสาน 2 พลัง ระหว่าง เซรั่มฟันขาวสูตร Active Oxygen จากปากกาฟอกฟัน และ แสง LED Indigo Light จาก LED ฟอกฟันที่จะช่วยเร่งปฏิกิริยาฟอกฟันขาว แค่ใช้วันละ 10 นาทีติดต่อกัน 2 สัปดาห์ ก็ช่วยให้ฟันขาวได้ถึง 3 เฉดเลย ทำให้มั่นใจได้เลยว่าสามารถฟอกฟันให้ขาวขึ้นได้ถึง 3 เฉดแค่ใช้วันละ 10 นาทีเป็นประจำต่อเนื่องทุกวัน สายบิวตี้อย่างชาวเราต้องลอง เป็นทรีตเมนต์ฟันขาวที่เวิร์คจริง
ทีมงานคลีโอได้ลองใช้แล้วประทับใจมากจริงๆ เพราะสะดวกมากใช้ตอนอยู่หน้าคอมทำงานก็ยังได้ แถมใช้เวลาฟอกฟันไม่นานเพียงแค่ 10 นาทีเท่านั้น ปังแบบนี้ก็เอารางวัล Best Teeth Whitening Kit จากคลีโอไปเลย
ชุดฟอกฟันขาวคอลเกต จะประกอบไปด้วย ปากกาฟอกฟันขาว และ LED ฟอกฟัน เมื่อใช้งานคู่กันก็จะเสริมประสิทธิภาพฟอกฟันขาวได้ขั้นสุด แล้ว 2 ไอเท็มนี้ทำงานอย่างไร มาทางนี้เลย เดี๋ยวคลีโอจะเล่าให้ฟัง
![ชุดฟอกฟันขาวคอลเกต](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/07/image-19-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
ปากกาฟอกฟันขาวคอลเกตช่วยให้ฟันขาว 3 เฉด ไม่เสียวฟัน
ปากกาฟอกฟันขาว มีเซรั่ม Active Oxygen สูตรเฉพาะจากคอลเกต บอกเลยว่าดีงามจริงอะไรจริง เพราะไม่ได้แค่ทำให้ฟันขาวอย่างเดียว แต่ยังช่วยให้ฟันขาวขึ้นแบบอ่อนโยนและปลอดภัย ไม่ต้องกลัวเสียวฟันเลย เพราะปากกาฟอกฟันขาวคอลเกตจะไม่ทำลายเคลือบฟัน ใครที่กังวลเรื่องเสียวฟัน สบายใจได้เลย มาในรูปแบบปากกาจับถนัดมือ ทาง่ายมากกก ไม่เลอะเทอะเลย
LED ฟอกฟันคอลเกตแสง Indigo Light พลังงานสูง
![ชุดฟอกฟันขาวคอลเกต](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/07/IMG_6212-1024x538.jpg?resize=750%2C394&ssl=1)
ที่เราเห็นแสงสีฟ้าๆ ออกมาจากเครื่องตอนที่เรากำลังฟอกฟัน สิ่งนี้คือ LED ที่ทำหน้าที่ปล่อยแสง Indigo Light ที่มีคลื่นพลังงานสูงกว่าแสงสีฟ้าทั่วไป เมื่อแสงสีฟ้านี้ทำงานร่วมกับ Active Oxygen ในเซรั่มฟันขาวจากปากกาที่เราทา ก็จะทำให้ขจัดคราบฟันได้ง่ายและมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ฟันเลยขาวออร่า แต่ไม่ทำให้เสียวฟันเลย เพราะเขาไม่ทำลายเคลือบฟัน คลีโอขอยืนยันว่าดีจริง!! แถมยังใช้งานได้แบบง่ายเวอร์ เพราะเป็นเครื่องไร้สาย เคลื่อนไหวได้สะดวก ทำที่บ้านได้ชิลล์ๆ จะอ่านหนังสือ นอนดูซีรีส์ก็ฟอกฟันได้ เจ๋งอะ
ทำง่ายๆ ที่บ้านเพียงแค่ 5 ขั้นตอนเท่านั้น
Step 1 แปรงฟัน
![ชุดฟอกฟันขาวคอลเกต](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/07/image-6-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
แปรงฟันด้วยยาสีฟัน Colgate Optic White O2 แล้วซับฟันให้แห้ง เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการทาเซรั่มฟันขาว
Step 2 คลิกแล้วทา
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/07/image-7-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
ทาบางๆบนฟันแล้วรอให้แห้งประมาณ 10 -15 วินาที
ทาเซรั่มฟันขาวกดปุ่มที่ปลายปากกาจนเซรั่มไหลออกมา ในการใช้ครั้งแรกอาจต้องกด ถึง 20 ครั้ง ทาบางๆ บนฟันทีละซี่แล้วรอให้แห้ง
Step 3 ฟอกฟันขาว
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/07/image-8-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
ครอบฟันด้วย LED ฟอกฟัน แล้วกดปุ่มเปิด เพื่อเริ่มการทำงาน พอครบ 10 นาที เครื่องจะส่งเสียงสองครั้งแล้วปิดเอง นำ LED ฟอกฟันออกจากปาก หลังการใช้สามารถนอนได้เลยเพื่อให้เซรั่มทำงานต่อเนื่องขณะที่คุณหลับ ที่สำคัญถ้าหิวน้ำก็กินน้ำได้ตามปกติ
Step 4 แปรงฟันออก
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/07/image-5-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
แปรงฟันออกในเช้าวันถัดมา ทำซ้ำได้ไม่ว่าจะเป็นตอนเช้าหลังตื่นนอน หรือเวลาว่างตอนอยู่ที่บ้าน สะดวกและง่ายสุดๆ
หลังจากได้ใช้ ชุดฟอกฟันขาวของคอลเกต ก็รู้สึกมั่นใจมากจริงๆ ไม่ว่าจะออกไปไหนก็กล้ายิ้ม โชว์ความมั่นใจได้แบบไม่มีเขิน แถมยังมีคนชมว่าไปทำอะไรมาทำไมฟันขาวขึ้น บอกเลยว่าตอบโจทย์สาวทำงานที่เวลาน้อยแบบเรามากๆ ต่อไปนี้ไม่ว่าจะต้องไปเจอใครก็มั่นใจได้ตลอดทั้งแล้ว ดีงามแบบนี้ เราก็ขอมอบรางวัล Best Whitening Kit จาก CLEO Beauty Hall of Fame ให้ไปเลย