ส่วนตัวแล้วเราเป็นเอฟซีแปรงแต่งหน้าแบรนด์นี้มาก แบรนด์นี้ชื่อว่า Spectrum จริง ๆ เขามีทั้งเมคอัพและก็อุปกรณ์แต่งหน้าเลยแหละ แต่เขาจะเน้นไปที่แปรงแต่งหน้าเป็นพิเศษ ไม่ว่าจะออกมากี่คอลก็สวยไปหมด ด้วยดีไซน์ของเขาที่ที่ตอบโจทย์สายบิวตี้อย่างเรา สีขนแปรง สีด้ามจับ หรือกระเป๋าใส่แปรง ไม่ว่าจะออกมาคอลไหน จะคอลแลปกับใครเขาก็ทำได้เริ่ดทุกคอล
และตอนนี้ Spectrum ก็ทำเรากรี๊ดแล้วอีกอีก เพราะเขาจับมือกับซีรีส์ดังที่เราเลิฟมากอย่าง Emily in Paris ให้ไวบ์สาวฝรั่งเศสแต่งหน้าเดินสับ ๆ ไปชอปปิงเลยค่ะ ความพิเศษของคอลเล็กชั่นนี้คือ Spectrum ขนซิกเนเจอร์ของ Emily in Paris มาไว้ในนี้หมดแล้ว คอลนี้ไม่ได้แค่แปรงแต่งหน้านะ แต่งยังมีไอเท็มเก๋อื่น ๆ อีกเพียบ งานนี้บอกเลยว่าเรากดไปแบบไม่คิด เพราะสวยมากจริง ๆ วันนี้เลยจะมาป้ายยาทุกคนพาไปส่องคอลเล็กชั่นนี้จาก Spectrum กัน แต่ขอเตือนไว้ก่อนนะ ว่าระวังกระเป็งตังค์รั่ว งานนี้มีเสียเงินแน่นอน
Spectrum Emily in Paris Collection
คอลเล็กชั่นนี้มีทั้งหมด 5 อย่างด้วยกัน เดี๋ยวเราจะพาส่องไปทีละชิ้นว่ามีอันไหนน่าโดนบ้าง มา! เริ่มเลย!
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/EIP_BUNDLE_01_1_800x.jpeg?resize=483%2C483&ssl=1)
Emily in Paris ‘I Like Paris’ 4 Piece Brush Set
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/186845-1024x1024.jpeg?resize=482%2C482&ssl=1)
เซ็ตแปรงแต่งหน้า 4 ชิ้น เหมาะกับใครที่อยากได้แปรงแต่งหน้าแบบครบ จบ พกง่าย ต้องเซ็ตนี้เลย จะทาแป้งหรือแต่งตงคือจบ 4 ชิ้นประกอบไปด้วย
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/Spectrum_27779_1_800x-1.jpeg?resize=394%2C394&ssl=1)
Midi Size A26 – Paddle Powder
Midi Size B06 – Tall Tapered Blender
Midi Size A29 – Mini Complexion
Midi Size A16 – Precision Crease
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/Spectrum_27485_1_800x-1.jpeg?resize=419%2C419&ssl=1)
มาในสีชมพูหวานกรุบ แต่ที่ว้าวคือกล่องใส่แปรงที่เป็นรูปเคสไอโฟนเหมือนที่เอมิชี่ใช้ในซีรีส์เลย ทีนี้เวลาพกไปไหนก็เนียน ๆ เป็นเอมิลี่ไปเลยสิคะ
Emily in Paris Café au Lait Brush Storage
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/186644_800x.jpeg?resize=517%2C517&ssl=1)
อันนี้ก็น่ารัก เป็นกระบอกใส่แปรงสีพาสเทลมาเลย สกรีนลาย Emily in Paris ใช้ typo เดียวกับซีรีส์เลย เก๋สุดด ใครที่ไม่อยากเอามาใส่แปรง ก็เอามาใส่ปากกา เครื่องเขียน หรือของอย่างอื่นตะแต่งห้องก็เริ่ดนะ ให้ฟีลสาวฝรั่งเศสทำงานสวย ๆ ไปเลยค่ะ
Emily in Paris La Mode Newspaper Clutch
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/185141_800x.jpeg?resize=502%2C502&ssl=1)
อันนี้เราชอบที่สุด! เป็นกระเป๋าคลัทช์ลายหนังสือพิมพ์ ตอนแรกที่เห็นรูปนึกว่าของจริง เนียนไม่ไหว ข้างในจุของได้เยอะเลยนะ จะใส่เมคอัพ ใส่แปร่งแต่งหน้าก็สวย พกออกไปเที่ยวได้เลย หรือจะใส่ของจุกจิก โทรศัพท์มือถือ สายชาร์จอะไรแบบนั้นก็เริ่ดไม่แพ้กัน เราชอบลายสกรีนบนกระเป๋ามาก ให้ความวินเทจเบา ๆ แถมมารูปเอมิลี่มาด้วยแบบเนียน สวยแบบกรุบกริบ ไม่เอะอะ น่าโดนมาก!
Emily in Paris La Vie en Rose 10 Piece Brush Set
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/187648-1024x1024.jpeg?resize=490%2C490&ssl=1)
ใครเป็นสายบิวตี้ตัวจริงต้องโดนเซ็ตนี้เลยนะ เป็นเซ็ตแปรงแต่งหน้าที่มาแบบจุก ๆ 10 ชิ้นกันไปเลย มีทั้งด้ามเล็กด้ามใหญ่ เอาอยู่มาก เริ่มตั้งแต่แปรงลงรองพื้น ทาแป้ง ตาทา คอนัทวร์ ทาลิป หรือแปรงเกลี่ย คือครบเลย ที่เราชอบอีกอย่างคือสีขนแปรงน่ารักมากกก เป็นสีชมพูออมเบรย์น่ารักมาก ส่วนตัวด้ามเป็นสีเขียวมิ้นท์ พออยู่รวมกันก็น่ารักเลย แบบนี้มาเอาเงินชั้นไปเลยค่ะ
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/Spectrum_27824_Merge_1_800x.jpeg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/Spectrum_27546_1_800x.jpeg?ssl=1)
C07 – Multi Complexion Brush
D04 – Dewy Foundation
B05 – Precise Buffer
A28 – Flat Fluffy Shader
A09 – Fine Eye Liner
A24 – Brow Styler
A12 – Fluffy Pencil
B07 – Tall Crease Blender
New Brush A34 Precision Lip – A firm flat lip brush for creating a defined cupids bow or cleaning up a bold lip colour
New Brush A32 Precision Cheek – A smaller more compact version of the A05 for defining with contour or adding a flush of colour
Emily in Paris Macaron Sponge Trio
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/187146_800x.jpeg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/01/Spectrum_27854_1_800x.jpeg?ssl=1)
ส่วนใครที่ไม่ชอบใช้แปรง Spectrum เขาก็ทำฟองน้ำไว้ด้วยเหมือนกัน ความพิเศษคือฟองน้ำเป็นรูปขนมมาการอง เนียนไปอีกก เซ็ตนึงจะได้ 3 ชิ้น 3 สีเลยนะ สีเขียว แดง และชมพู ถ้าไปวางไว้ใกล้ ๆ ขนมเราว่าต้องมีหยิบสลับกันบ้างแหละ เป็นอีกไอเท็มลิมิเตดจากคอลเล็กชั่นนี้เลยนะ
ใครที่เลิฟเรื่องนี้บอกเลยห้ามพลาด ขนาดเราดูจบแล้วยังอินไม่หายเลย ชอบมู้ดบรรยากาศฝรั่งเศสมาก มองแค่แฟชั่นการแต่งตัวของเอมิลี่ก็ฟินแล้ว ฮือออ ขอตัวไปชอป Spectrum รับบทเอมิลี่ทิพย์ก่อนนะ อิอิ