นี่แหละความไฮที่เราต้องการ!! ได้ทั้งบรรยากาศและรสชาติจริงๆ ได้มาลองกินอาหารสไตล์เม็กซิกันแท้ๆ ที่ Ojo ชั้น 76 บน The Standard, Bangkok Mahanakhon บอกได้คำเดียวว่านี่แหละคือรสชาติเม็กซิกันแท้ๆ เพราะอาหารของเขาลงตัวทุกเมนู ฝีมือเชฟชาวเม็กซิกันแท้ๆ แถมได้บรรยากาศและวิวที่คุ้มแบบสุดๆ อยากให้ได้มาลองกัน
ห้องอาหาร Ojo (โอโฮ) ตั้งอยู่บนชั้น 76 ของ The Standard, Bangkok Mahanakhon
พอขึ้นมาถึงชั้น 76 มู้ดเราเปลี่ยนทันทีเลย ทุกอย่างคือดีมาก บรรยากาศในร้าน วิวเมืองที่สวยสุดๆ การต้อนรับของพนักงานที่ประทับใจสุดด เขาบอกว่าที่ร้านชื่อโอโฮนั้นหมายถึง “ดวงตา” ในภาษาสเปน ได้รับแรงบันดาลใจในการตกแต่งให้ดูมีเสน่ห์น่าค้นหา รายล้อมด้วยวิวกรุงเทพฯ สุดลูกหูลูกตา ซึ่งเป็นแบบนั้นจริงๆ ได้ดูวิวเมืองกรุงเทพที่สวยทั้งกลางวันและกลางคืน มองไปมุมไหนก็เพลินและชวนหลงใหลสุดๆ
![Ojo](https://i2.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193033-768x1024.jpg)
![Ojo](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193036-768x1024.jpg)
อาหารที่โอโฮจะเป็นสไตล์เม็กซิกันแท้ๆ ที่รังสรรค์โดย “เชฟปาโก” เชฟจะผสานความดั้งเดิมและเทคนิคการปรุงแต่งสมัยใหม่เข้าด้วยกันจนออกมาเป็นอาหารเม็กซิกันแบบยกระดับที่ควรค่าแก่การลิ้มลอง และชอบคือถึงแม้ว่าเราจะไม่เคยกินอาหารเม็กซิกันมาก่อน หรือไม่ค่อยคุ้นกับรสชาติ แต่เชื่อเถอะว่าถ้าได้ลองทุกเมนูของที่นี่ จะถูกปากทุกเมนูแน่นอน ส่วนผสมทุกอย่างออกมาได้อย่างลงตัวมากๆ ตั้งแต่การตกแต่งร้าน ไปจนถึงหน้าตาของอาหารที่ออกมาดูดีจนไม่สามารถละสายตาได้
นอกเหนือจากเชฟปาโกที่มารังสรรค์เมนู ที่นี่ก็ยังได้ เชฟ เดอ คูซีน Alonso Luna Zarate (อลอนโซ ลูนา ซาเรท) มาคอยดำเนินการต่อยอดความคิดสร้างสรรค์และเมนูที่คิดค้นโดยเชฟปาโก ผ่านการจัดหาคัดเลือกวัตถุดิบที่ดีที่สุดไม่ว่าจะเป็นการทำงานใกล้ชิดกับชาวเกษตรกร ชาวประมง หรือซัพพลายเออร์ในไทยเพื่อให้ได้รสชาาติที่ลงตัวและพรีเมี่ยมที่สุด
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/287D9E5F-23EE-4367-A0B5-CB29332BCEA8-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
วิว out door ด้านนอก สวยมากกก จัดปาร์ตี้กับแก๊งเพื่อนได้เลย หรือจะโรแมนติกกับแฟนก็เริ่ด
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/AF58F499-086D-4EEE-A0D4-ACE9A9AE07E7-768x1024.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/2712F14D-971D-4A80-ACC5-69B1A08B8990-768x1024.jpg?ssl=1)
มุมในห้องอาหาร แสงตอนเย็นตกลงมากระทบในร้านสวยมาก รับกับความทองของร้านสุดๆ มองเห็นวิวได้ไกลมาก
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/A5865C31-ECAD-4E9E-8520-2405D9F94141-1024x768.jpg?resize=512%2C384&ssl=1)
โซนนี้เริ่ดมาก อยู่ด้านบนชั้นสอง เราสามารถมองเห็นทั้งววิวและบรรยากาศร้านด้านล่างได้เลย
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/3D30233C-98F9-4F42-9AB7-22CF4DF4CB52-1024x768.jpg?resize=512%2C384&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/1C8C2540-0196-479D-8F02-AC6ECE870D69-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
อีกอย่างที่พลาดไม่ได้ก็คือบาร์ ที่นี่มีทั้งค็อกเทลและไวน์เลย เครื่องดื่มทุกเมนูคือละเอียดมาก ละมุนและเมาสุดๆ ยิ่งกินคู่กับอาหารคือดีงาม
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248225814-1024x768.jpg?resize=523%2C392&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248225816-1024x1024.jpg?ssl=1&resize=1280%2C1280)
![](https://i1.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248225817-576x1024.jpg?ssl=1&resize=828%2C828)
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248225818_0-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
จิบค็อกเทลชมวิวชิลล์ ฟินสุดๆๆๆ
Appetizers
![Ojo](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193058-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Esquites ข้าวโพดอ่อนย่างจนสุกหอมกำลังดี ท็อปด้วยชีส Pecorino คลุกเคล้าด้วย Jalapeño mayonnaise
![Ojo](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193060-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Ojo guacamole แผ่นตอร์ตียาโฮมเมดบางกรอบทานคู่กัวคาโมเลฉบับโอโฮ
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193061-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Aguachile อากวาชิเลหรือน้ำพริกแบบเม็กซิกันแท้ๆ ใช้กุ้งลายเสือทอปด้วยแตงกวาฝาน และพริกเขียว
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193059-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Coconut Ceviche มะพร้าวอ่อนที่นำมาปรุงสไตล์เซวิชเช่ เสิร์ฟคู่ถั่วเหลืองหมัก นมมะพร้าว และพริกเหลือง
Main
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193055-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Pollo & Pipian ไก่เสิร์ฟพร้อมซอส Mole สูตรลับฉบับเม็กซิกัน
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193056-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Pescado Zarandeado ปลาย่างเตาไม้พิเศษทานกับเลมอนที่นำไปกริลล์มาช่วยชูรสให้เข้ากัน
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193053-edited.jpg?resize=507%2C380&ssl=1)
Carnitas
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193057-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Birria ซี่โครงย่างรสชาติกลมกล่อมที่เชฟนำไปสโลว์คุกจนเนื้อนุ่มละลาย
Dessert
![Ojo at The Standard Bangkok](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2022/06/S__248193062-768x1024.jpg?resize=384%2C512&ssl=1)
Arroz Con Leche ข้าวครีมวานิลลา เสิร์ฟพร้อมไอศกรีมซินนามอน ท็อปด้วย White Chocolate, Sugar Brulée และ Soy Milk Flake
Ojo ชั้น 76 โรงแรม The Standard ตึกมหานคร
มื้อกลางวัน 11:30-14:30 น. และ มื้อเย็น 17:30 – 00.00 น.
พิกัด: https://goo.gl/maps/GiCnufSGPCHgwLTA7