ดีใจมากกกก กรี๊ดตาแตกตั้งแต่รู้ว่าจะได้เจอกับหนุ่มๆ New Hope Club ตัวเป็นๆ การกลับมาไทยของพวกเขารอบนี้บอกเลยว่าน่าตื่นเต้นมาก เพราะเขาเตรียมโปรเจคสุดพิเศษกลับมาฝากแฟนๆ ชาวไทยโดยเฉพาะ คลีโอได้คุยกับ George และ Reece แบบสดๆ ได้ฟังเรื่องราวการทำงาน และชีวิตของพวกเขาที่เติบโตขึ้น มาทำความรู้จักพวกเขาไปพร้อมๆ กันนะ
กลับมาไทยครั้งที่ 5!
“พวกเรายังรักประเทศไทยเหมือนทุกครั้งครับ กลับมารอบนี้เรามางานพรีเมียร์หนังสั้นของเรา Nice To Never Meet You มันสนุกมากครับ และเราก็จะกลับมาอีกพร้อมเพลงใหม่ๆ แน่นอนครับ”
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/image-15-1024x768.png?resize=572%2C429&ssl=1)
การทำหนังสั้นครั้งแรก NEW HOPE CLUB
Reece บอกว่า “เราอยากตอบแทนแฟนคลับจากเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ทุกคนเลยครับ เพราะเราแวะมาเที่ยวแถวนี้บ่อยมาก และเราก็มีความสุขทุกครั้งที่ได้มา เลยอยากทำโปรเจคหนังสั้นนี้ขึ้นมาเพื่อเป็นการตอบแทนแฟนๆ ที่คอยสนับสนุนเรามาตลอดด้วยการทำอะไรที่ไม่เคยทำมาก่อน ซึ่งเป็นเรื่องน่าตื่นเต้นสำหรับพวกเรามากๆ ครับ จนได้มาเป็นหนังสั้นที่ได้แรงบันดาลใจมาจากเพลงของพวกเราทั้งหมด 3 เรื่องให้กับ 3 ประเทศใน SEA ครับ ก็จะมีฟิลิปปินส์ ไทย และอินโดนีเซียครับ”
“พวกเรารู้สึกทึ่งกับหนังสั้นทั้ง 3 เรื่องมากๆ ครับ เพราะหนังแต่ละเรื่องนั้นครีเอทขึ้นมาจากความตั้งใจเต็มร้อย พวกเราเชื่อว่าทุกรายละเอียดของหนังที่จะฉายบนหน้าจอ จะพาทุกคนหลุดเข้าไปอยู่ในอีกมิติหนึ่ง และเชื่อว่าทุกคนจะต้องปรบมือให้กับทีมงานทั้งเบื้องหน้า และเบื้องหลังที่เกี่ยวข้องทุกคน เพราะพวกเขาใส่ใจทุกรายละเอียดเป็นอย่างมาก นี่คืองานที่เราภูมิใจ ประทับใจ และตื่นเต้นมากที่สุด”
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/05/image-16.png?resize=410%2C512&ssl=1)
“The End of the Endless” หนังสั้นจากประเทศอินโดนีเซีย ในเรื่องนี้ได้รับแรงบันดาลใจมาจากเพลง “Call Me A Quitter” กำกับการแสดงโดย “Bobby Adrian V” นำแสดงโดย “Angga Yunanda” รับบท “Nico” และ “Sahila Hisyam” รับบท “Aly” เส้นเรื่องนี้นำเสนอมุมมองภาพของคู่รักที่กำลังติดอยู่ในสถานการณ์ความรักอันแสนซับซ้อน
“School Year 2007”หนังสั้นจากประเทศฟิลิปปินส์ ในเรื่องนี้ได้รับแรงบันดาลใจมาจากเพลง “Just Don’t Know It Yet”กำกับการแสดงโดย “Geo Lomuntad” นำแสดงโดยคู่รักชาวฟิลิปปินส์อย่าง “JC Alcantara” และ“Kaori Oinuma”ในเรื่องนี้ได้นำเสนอให้เห็นถึงมุมมองความรักแบบ Puppy Love รวมไปถึงการสูญเสียความรักที่สุดแสนจะหวานอมขมกลืน
NICE TO NEVER MEET YOU หนังสั้นจากประเทศไทย
“Nice To Never Meet You” คือหนังสั้นจากประเทศไทย ที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากเพลง “L.U.S.H” ผลงานการกำกับของ “ภูรินทร์ ตรีธรรมพินิจ” ผู้กำกับไฟแรงดีกรีนักเรียนนิวยอร์ก ผ่านคอนเซ็ปต์จำง่ายที่ว่า “ถ้าย้อนเวลากลับไปได้เราขอเลือกไม่รู้จักเธอดีกว่า” แค่ประโยคสั้น ๆ ก็ทำเอาตื่นเต้นอยากรู้ตอนจบแล้วว่าความรักระหว่าง “เรย์” และ “อัยย์” จะลงเอยกันในรูปแบบใด?
ก่อนแยกย้ายพวกเขาก็ได้ร้องเพลง L.U.S.H. จากหนังสั้น Nice To Never Meet You ให้เราฟังด้วยนะ