คลีโอขอชวนทุกคนมาดูแลผิวหน้าด้วยความเข้าใจผิวอย่างแท้จริง เพราะการบำรุงผิวที่ดี เราจะต้องเข้าใจปัญหาผิวหน้าของเราก่อน รวมไปถึงการเลือกใช้สกินแคร์ที่เหมาะกับผิวหน้าของเรา รวมไปถึงสารต่างๆ ที่อยู่ในสกินแคร์ วันนี้คลีโอเลยมีไอเทมดีๆ มาแบ่งปัน เรียกว่าเป็น 3 ชิ้นโปรดที่ช่วยดูแลผิวเราได้จริงๆ จากแบรนด์ Riviera Suisse สกินแคร์ที่ผลิตในโรงงานเดียวกับที่ใช้ผลิตยารักษาโรคในประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ทำให้มั่นใจได้เลยว่ามีมาตรฐานและความปลอดภัย วิจัยโดยนักวิทยาศาสตร์และผู้เชี่ยวชาญด้านผิวหนังและวิจัยเพื่อผิวของคนเอเชียโดยเฉพาะเลยนะ บอกเลยว่า 3 ชิ้นนี้จะช่วยดูแลผิวเราได้อย่างดีเลยล่ะ จะมีอะไรบ้างมาดูกันเลย…
Riviera Suisse Face Cleansing Program Micellar Tonic
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/10/image-18-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
ใครที่รู้สึกว่าหลังล้างหน้าเสร็จแล้วยังรู้สึกว่าผิวยังไม่สะอาดหมดจดให้มาทางนี้เลย อยากแนะนำให้ได้รู้จักกับโทนเนอร์เช็ดทําความสะอาดผิวหน้าขั้นตอนสุดท้าย ช่วยลดปัญหาสิวได้ดีสุดๆ ไม่เกิดการสะสมแบคทีเรียเหมือนตอนที่เราเช็ดหน้าด้วยผ้าขนหนู สิ่งนี้ก็คือ Riviera Suisse Face Cleansing Program Micellar Tonic
เป็นโทนเนอร์ที่อุดมไปด้วยสารบำรุงผิวจากธรรมชาติที่อ่อนโยนต่อผิวหน้าเราสุดๆ ไม่ว่าจะเป็น
- Portulaca Vita สารสกัดจากพืชธรรมชาติ ที่ช่วยปรับสภาพผิวหน้า ทําให้คืนสู่สมดุลของผิวได้เร็วขึ้น และช่วยรักษาอาการอักเสบทางผิวหนัง รวมทั้งยังช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นของผิว โอบอุ้ม กักเก็บนํ้าในผิว
- Glyceryl Caprylate ช่วยทําความสะอาด และให้ความนุ่มลื่นแก่ผิว
- Sodium Cocoyl Glutamate สารทำความสะอาดจากพืชธรรมชาติสกัดมาจากน้ำมันของพืช เช่น ปาล์ม มะพร้าว ผสมกับน้ำตาลข้าวโพด ทําความสะอาดเมคอัพกันนํ้าได้อย่างดีเยี่ยม และยังทําให้ผิวหน้านุ่มขึ้นด้วยนะ
- Polyglyceryl-5 Oleate สารทําความสะอาดผิว สกัดจากพืชและนํ้ามันมะพร้าว
Why We Love:
- ไม่มีแอลกอฮอล์ที่อันตรายต่อผิว
- ใช้แล้วหน้าสะอาดจริง แถมยังมีสารสกัดที่ช่วยลดการอักเสบของผิว จึงช่วยเรื่องลดการเกิดสิวและกระชับรูขุมขน เปิดผิวเพื่อรับครีมบํารุงในขั้นตอนต่อไป
- ประกอบไปด้วยสารทำความสะอาดที่อ่อนโยน แต่ยังทำความสะอาดผิวได้อย่างหมดจดพร้อมเติมความชุ่มชื้น
- แบบนี้ไงถึงได้รางวัล BEST OF THE BEST TONER จาก CLEO Beauty Hall of Fame 2023
Riviera Suisse Face Balm Night
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/10/image-21-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
บอกเลยว่าผิวตอนกลางคืนเนี่ยจะแห้งเป็นพิเศษ เพราะความเย็นจําพวกเครื่องปรับอากาศ ทําให้นํ้าในผิวระเหยออกได้ง่าย เราจึงควรมีครีมที่ดูแลผิวเป็นพิเศษเวลากลางคืน คลีโอขอป้ายยาสิ่งนี้เลย! Riviera Suisse Face Balm Night บาล์มเนื้อครีมที่บางสุดๆ ซึมเข้าสู่ผิวได้เร็ว ไม่ทิ้งความเหนอะหนะไว้บนผิวหน้า คงความชุ่มชื้นให้กับผิว ช่วยลดการระเหยของนํ้าออกจากผิว ใครที่ต้องออกไปทำงานกลางแจ้งหรือแอคทิวิตี้ที่ต้องปะทะแสงแดด บาล์มนี้จะช่วยฟื้นฟูสภาพผิวที่ต้องเผชิญมาตลอดทั้งวันได้ดีสุดๆ ทั้งแสงแดด เมคอัพ และมลภาวะ ที่เป็นต้นเหตุทําให้ผิวเสื่อมโทรม นอกจากนี้ยังผสานสารสกัดเป๊ปไทด์ที่ช่วยลดเลือนริ้วรอยไว้ในหนึ่งเดียวด้วยนะ
จุดเด่นหลักๆ ของ Riviera Suisse Face Balm Night ก็คือ
1. Skin Moisturizing Balance ช่วยปรับสมดุลของนํ้าในผิว ด้วย Bimiol BSC ที่เลียนแบบการทํางานคล้ายสารไขมันระหว่างผิว ซึมเข้าสู่ผิวได้ง่าย ช่วยอุ้มนํ้าและสารสําคัญที่เป็นอาหารผิวได้อย่างยาวนาน คงความชุ่มชื้นให้ผิวตลอดคืน รวมไปถึงยังมี Lipofructyl สารสกัดจากต้นมอริงก้าที่มีคุณสมบัติให้ความชุ่มชื่นกับผิวได้อย่างดีสุดๆ แถมยังช่วยทําให้ผิวกระจ่างใสขึ้นอีกด้วย และสุดท้ายคือ Ceramide 3 ที่ช่วยทําให้ผิวลดการระคายเคืองจากสิ่งแวดล้อมต่างๆ ที่เราเผชิญมาในแต่ละวัน
2. Anti-Aging ช่วยลดเลือนริ้วรอย ด้วย Lipofructyl นํ้ามันสกัดจากต้น Moringa ซึ่งอุดมไปด้วย Antioxidant และมอยซ์เจอร์ที่เป็นอาหารของผิว ทําให้ผิวเนียนนุ่ม รู้สึกได้ทันทีว่าหน้านุ่มขึ้น และยังช่วยต่อต้าน Free radicals ที่ผิวอันเป็นต้นเหตุที่ทําให้โครงสร้างผิวเสื่อมโทรมได้ง่ายด้วยนะ นอกจากนี้ก็ยังมีสารเป๊ปไทด์ต่างๆ ช่วยในการลดเลือนริ้วรอย ช่วยให้ผิวมีการคลายตัว และกระตุ้นการทํางานของคอลลาเจน ให้มีประสิทธิภาพในการทํางานได้เหมือนเดิม ร่องริ้วรอยค่อยๆ จางลง และสารสกัดจากดอกเอเดลไวส์ ช่วยปกป้องผิวจากรังสียูวีมลภาวะต่างๆ แถมยังช่วยชะลอการเกิดริ้วรอยตามวัยที่เพิ่มมากขึ้น
Why We Love:
- เหมาะสำหรับคนผิวแห้งที่ต้องการบำรุงสุดๆ มีความเข้มข้นแต่ซึมเข้าสู่ผิวได้เร็ว สามารถทาทับได้หลายครั้งสําหรับคนผิวหน้าแห้งมาก
- มีมอริงก้าทรีที่ช่วยเรื่องลดการอักเสบของผิว ยิ่งใครที่เป็นสิวง่ายยิ่งตอบโจทย์สุดๆ
- รู้สึกได้เลยว่าผิวหน้าตอนกลางคืนมีความชุ่มชื้นมากขึ้นกว่าเดิม ตื่นมาแล้วหน้าไม่แห้ง แต่งหน้าง่ายขึ้นสุดๆ
Riviera Suisse Swiss Gold Serum Premier
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/10/image-20-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
ปิดท้ายด้วยเซรั่มทองคําจากสวิส ที่เหมาะสําหรับผิวทุกประเภท ช่วยมอบความชุ่มชื้นให้ผิวตลอด 24 ชั่วโมง ใครที่กังวลเรื่องริ้วรอย บอกเลยว่าต้องลองจริงๆ เพราะตัวนี้จะช่วยชะลอริ้วรอยแห่งวัยพร้อมบํารุงผิวหน้าใสอย่างลํ้าลึก ด้วยสารสกัดธรรมชาติจากต้นสนหินสวิสที่ช่วยให้ผิวอ่อนเยาว์ สดใส ผสานด้วยกรดไฮยาลูรอนิคชนิดพิเศษ และนํ้าแร่บริสุทธิ์จากธารนํ้าแข็งสวิสที่ช่วยเติมนํ้าให้ ผิวดูฉ่ำเด้งสุดๆ
เต็มไปด้วยสารสกัดสุดพรีเมี่ยมที่ช่วยบำรุงผิว ไม่ว่าจะเป็น
- ทองคําสวิส – ช่วยต้านอนุมูลอิสระ เพิ่มนํ้าและความยืดหยุ่นให้กับผิว
- Pinolumin – สารสกัดเข้มข้นของ Swiss stone pine ที่ช่วยบรรเทาอาการแพ้ของผิวและลดรอยแดง รอยดําที่เกิดจากการอักเสบ และฝ้ากระจุดด่างดําบนใบหน้า ปรับผิวให้เรียบเนียน ดูอ่อนเยาว์
- ธารนํ้าแข็ง Lipobelle จากสวิส – คืนความชุ่มชื้นให้กับผิวตลอด 24 ชม. และซึมลึกเข้าสู่ชั้นผิวได้มากขึ้นด้วยโมเลกุลขนาดเล็ก เหมาะอย่างยิ่งสําหรับคนที่มีผิวแห้ง
- Sodium Hyaluronate – ไฮยาลูรอนชนิดพิเศษที่ช่วยกักเก็บนํ้า เติมความชุ่มชื้นให้ผิวอิ่มฟู พร้อมลดเลือนริ้วรอย มีโมเลกุลเล็กกว่า Hyaluronic Acid มาก จึงทําให้ซึมซาบเข้าสู่ผิวได้อย่างลํ้าลึก
Why We Love:
- ใช้แล้วเฟรชมาก รู้สึกผิวหน้าสดใสขึ้น หน้ากระชับมากขึ้น อิ่มน้ำสุดๆ
- ชอบที่ใส่สารสกัดและส่วนผสมมาแบบจัดเต็ม ไม่ว่าจะเป็นนํ้าแร่บริสุทธิ์จากธารนํ้าแข็งสวิส สารสกัดต้นสนหินสวิส รวมถึง Pinolumin ช่วยบรรเทาอาการแพ้หรืออักเสบของผิว และลดรอยแดง รอยดํา ฝ้ากระจุดด่างดําบนใบหน้า ให้ผิวเรียบเนียน
- ผิวแพ้ง่ายใช้ได้สบายๆ เลย เพราะ Toxin-free ไร้สารอันตรายต่อผิว 0% parabens, 0% steroids, 0% colorant
![](https://i0.wp.com/cleothailand.com/wp-content/uploads/2023/10/image-22-1024x538.png?resize=750%2C394&ssl=1)
ช้อป Riviera Suisse ได้ที่ วัตสัน,อีฟแอนด์บอย, บิวเทรียม และ online(Lazada, Shopee, Line My shop)